Chiều ngày 4/7, Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024 và trao giải cuộc thi Sáng tạo kỹ thuật Nhà nông tỉnh Ninh Bình lần thứ 2. Dự hội nghị có đồng chí Đỗ Việt Anh, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Trưởng Ban Dân vận Tỉnh ủy; đồng chí Đinh Hồng Thái, Phó Chủ tịch Liên minh Hợp tác xã Việt Nam, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, cùng dự có lãnh đạo sở Khoa học và công nghệ, sở LĐTB&XH.
Tại Hội nghị Ban Chấp hành Liên minh Hợp tác xã Việt Nam lần 11, nhiệm kỳ 2020-2025 được tổ chức vào sáng ngày 25/6/2024. Với 100% đại biểu có mặt tán thành, đồng chí Đinh Hồng Thái – Tỉnh ủy viên, Ủy viên Ban Thường vụ Trung Ương Hội Nông dân Việt Nam, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình đã được bầu là Phó Chủ tịch Liên minh Hợp tác xã Việt Nam khóa VI, nhiệm kỳ 2020-2025.
Sáng 21/6, tại tỉnh Ninh Bình, Ban Xã hội (Trung ương Hội NDVN) phối hợp với Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình tổ chức tổ chức tập huấn công tác phòng, chống tác hại thuốc lá và Hội thi Luật phòng, chống tác hại thuốc lá năm 2024. Dự và chỉ đạo Hội thi có ông Vũ Quốc Huy - Ủy viên Ban Thường vụ Trung ương Hội, Trưởng Ban Xã hội Trung ương Hội NDVN; ông Nguyễn Minh Lộc - Phó Chủ tịch Thường trực Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình; cùng 200 đại biểu hội viên, nông dân trên địa bàn tỉnh Ninh Bình.
Chiều ngày 4/6, đồng chí Nguyễn Xuân Định - Phó Chủ tịch Trung ương Hội Nông dân Việt Nam làm trưởng đoàn làm việc tại Ninh Bình về việc đánh giá kết quả triển khai thực hiện Nghị quyết số 34-NQ/HNDTW,ngày 26/7/2017 của BCH Trung ương Hội Nông dân Việt Nam ( Khóa VI), Vệ sinh An toàn thực phẩm và triển khai thực hiện BHXH, BHYT trên địa bàn tỉnh Ninh Bình. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Đinh Hồng Thái – TUV, UVBTV Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, Thường Trực Hội Nông dân tỉnh, Lãnh đạo các Ban, đơn vị và cán bộ Hội Nông dân tỉnh.
Sáng 4/6, tại sân vận động xã Ninh Hải (Hoa Lư), Hội Nông dân tỉnh tổ chức Hội chọi dê. Đây là hoạt động mới nằm trong chuỗi các sự kiện của Tuần Du lịch Ninh Bình năm 2024 do Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình chủ trì. Tới dự có đồng chí Nguyễn Xuân Định - Phó Chủ tịch Trung ương Hội Nông dân Việt Nam, đồng chí Trần Song Tùng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Ninh Bình…Cùng dự có lãnh đạo một số sở, ngành, các huyện, thành phố, cán bộ Hội Nông dân các cấp và đông đảo nhân dân đến xem, cổ vũ.
Hội chọi Dê tỉnh Ninh Bình năm 2024 là hoạt động mới nằm trong chuỗi các sự kiện của Tuần Du lịch Ninh Bình năm 2024 do Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình chủ trì với sự tham gia của Hội nông dân các huyện, thành phố.
Ngày Môi trường thế giới 05 tháng 6 năm 2024 được Chương trình Môi trường Liên hợp quốc (UNEP) phát động với chủ đề “Phục hồi đất, chống hạn hán và sa mạc hoá" (Land restoration, desertification and drought resilience) nhằm kêu gọi các quốc gia trên toàn cầu cùng chung tay hướng tới những mục tiêu phục hồi đất đai, chống sa mạc hóa và khả năng chống hạn, làm chậm quá trình biến đổi khí hậu, bảo vệ tự nhiên, tăng cường sinh kế và an ninh lương thực cho hàng tỷ người trên toàn thế giới.
Ngày 21/5, Hội Nông dân tỉnh tổ chức cho hơn 50 cán bộ, hội viên nông dân thuộc 3 xã Khánh Hòa, Khánh Công, Thị trấn Yên Ninh (huyện Yên Khánh) đi thăm quan, học tập kinh nghiệm các mô hình xử lý rác thải hữu cơ thân thiện môi trường tại huyện Nho Quan. Tham dự có Đ/c Hoàng Ngọc Chinh, Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, Phó Trưởng Ban Quản lý Dự án tỉnh, lãnh đạo Ban Xây dựng Hội Hội Nông dân tỉnh; Thường trực Hội Nông dân huyện Nho Quan; Thường trực Hội Nông dân huyện Yên Khánh; lãnh đạo Đảng ủy - UBND, Hội Nông dân xã Thạch Bình, Thị trấn Nho Quan (huyện Nho Quan) và đông đảo hội viên, nông dân. Đây là hoạt động trong khuôn khổ Dự án “Tuyên truyền, vận động nông dân xử lý rác thải tại Việt Nam, góp phần vào nỗ lực giảm phát thải khí nhà kính của cộng đồng quốc tế”.
Ngày 16/5/2024, Ban Điều hành Quỹ Hỗ trợ nông dân, Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Hội Nông dân huyện Nho Quan và Gia Viễn, tổ chức ra mắt Tổ hội Nông dân nghề nghiệp “chăn nuôi bò” xã Sơn Lai, xã Gia Phong (Gia Viễn). Nuôi cá nước ngọt thâm canh” tại xã Thượng Hòa (Nho Quan), thị trần Me (Gia Viễn) và 01 dự án “Nuôi lợn nái sinh sản” tại xã Gia Thịnh (Gia Viễn).
Căn cứ Kế hoạch số 28 - KH/HNDT ngày 31 tháng 01 năm 2024 của Ban Thường vụ Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình về việc thành lập Câu lạc bộ “Nông dân sản xuất, kinh doanh giỏi”, Câu lạc bộ “Nông dân tỷ phú”. Chiều ngày 15/4/2024 Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Hội Nông dân thành phố Tam Điệp tổ chức hội nghị thành lập điểm Câu Lạc bộ nông dân sản xuất kinh doanh giỏi cấp huyện, thành phố. Dự hội nghị có đồng chí Đinh Hồng Thái, TUV - UVBTV TW Hội Nông dân Việt Nam, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh, các đồng chí lãnh đạo thành ủy, UBND thành phố Tam Điệp, Mặt trận tổ quốc, các đồng chí Ủy viên BCH, Chủ tịch Hội nông dân các phường, xã, trên địa bàn và 31 thành viên CLB nông dân sản xuất kinh doanh giỏi thành phố.
|
Đang truy cập :
257
•Máy chủ tìm kiếm : 6
•Khách viếng thăm : 251
Hôm nay :
72850
Tháng hiện tại
: 1810274
Tổng lượt truy cập : 32169922