Ngày 23/8/2022, tại Cung văn hóa lao động hữu nghị Việt Tiệp (TP Hải Phòng) 16 đội dự thi của Hội Nông dân các tỉnh, thành phố trong khu vực II về tham dự Hội thi Nhà nông đua toàn quốc lần thứ V năm 2022 - khu vực II tại thành phố Hải Phòng.
Ngày 11/8, Hội Nông dân huyện Hoa Lư tổ chức hội nghị đối thoại giữa lãnh đạo Hội, Ngân hàng CSXH với cán bộ, hội viên nông dân và tổ chức tập huấn nghiệp vụ công tác hội năm 2022. Dự hội nghị đối thoại có các đồng chí: Phạm Văn Hậu, UVBTV, Trưởng ban Xây dựng Hội - Hội Nông dân tỉnh; đồng chí Nguyễn Hồng Hạnh, Phó Trưởng ban Dân vận Huyện uỷ; đồng chí Tống Văn Hiếu, HUV, Chủ tịch Hội Nông dân huyện; Các đồng chí lãnh đạo, chuyên viên Hội Nông dân huyện; đồng chí Trần Tuấn Anh, Phó Giám đốc Phòng giao dịch Chi nhánh Ngân hàng chính sách xã hội huyện và hơn 100 cán bộ, hội viên nông dân 11 xã, thị trấn.
Sáng ngày 10/8, tại Homestay Sunshine, Chi Hội nghề nghiệp Du lịch cộng đồng phát triển bền vững xã Ninh Hải tổ chức sinh hoạt chi Hội quý III năm 2022 với chủ đề “Nông dân sản xuất kinh doanh giỏi, đoàn kết giúp nhau làm giàu và giảm nghèo bền vững”. Dự buổi sinh hoạt có lãnh đạo Ban Xây dựng HộiHội Nông dân tỉnh, Thường trực Hội Nông dân xã Ninh Hải và hội viên chi Hội nghề nghiệp.
Chiều ngày 29/7, tại Nhà văn hóa thôn Chát (xã Văn Phong, huyện Nho Quan), Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Ban Tổ chức Trung ương Hội Nông dân Việt Nam chỉ đạo hội nghị thành lập Mô hình điểm chi Hội nghề nghiệp nuôi cá nước ngọt trong ao xã Văn Phong. Dự hội nghị có đồng chí Đinh Hồng Thái, TUV, UV BTV Trung ương Hội, Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; Đ/c Lê Ngọc Thắng - Phó Trưởng Ban Tổ chức Trung ương Hội Nông dân Việt Nam; Đ/c Đoàn Xuân Nguyên, TUV, Bí thư huyện ủy Nho Quan; các đồng chí chuyên viên Ban Tổ chức TW Hội Nông dân Việt Nam; Thường trực, đại diện Ban Xây dựng Hội, Ban Kinh tế - Xã hội HND tỉnh; Lãnh đạo Ban Dân vận huyện ủy, Thường trực Hội Nông dân huyện Nho Quan; Lãnh đạo Đảng ủy - HĐND - UBND xã Văn Phong và thành viên chi Hội nghề nghiệp.
Sáng ngày 29/7/202, Hội Nông dân tỉnh phối hợp với Hội Nông dân huyện Yên Mô tổ chức Hội nghị đối thoại giữa Thường trực Hội Nông dân tỉnh, Bảo hiểm xã hội huyện Yên Mô với cán bộ, hội viên nông dân huyện Yên Mô. Dự hội nghị có đồng chí Hoàng Ngọc Chinh, Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; Đ/c Nguyễn Tiến Việt, Phó Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện; Đ/c Lê Anh Tuấn, HUV, Chủ tịch Hội Nông dân huyện Yên Mô; Đ/c Nguyễn Văn Dũng, Phó Giám đốc Bảo hiểm xã hội huyện Yên Mô và hơn 200 đại biểu là cán bộ, hội viên nông dân của 17 xã, thị trấn trên địa bàn huyện Yên Mô.
Sáng ngày 27/7/2022, tại Nhà hàng Mã Yên Quán, xã Trường Yên, huyện Hoa Lư. Hội Nông dân tỉnh Ninh Bình đã tổ chức gắn biển mô hình dân vận khéo “điểm chế biến thịt dê an toàn”. Dự lễ gắn biển có đồng chí Hoàng Ngọc Chinh – Phó Chủ tịch Hội Nông dân tỉnh; đồng chí Tống Văn Hiếu –Chủ tịch Hội Nông dân huyện Hoa Lư; đồng chí Hoàng Văn Hoan – Phó Chủ tịch Ủy ban nhân dân xã Trường Yên. Đồng chí Nguyễn Thị Hường - Chi cục trưởng chi cục an toàn vệ sinh thực phẩm tỉnh – Sở y tế.
Sáng ngày 26/7/2022, tại thôn Bình Khang, xã Khánh Thượng, huyện Yên Mô. Hội Nông dân tỉnh tổ chức triển khai hỗ trợ giá thể, giống rau, và tem truy xuất nguồn gốc cho cơ sở sản xuất rau mầm Nguyễn Thị Phượng xã Khánh Thượng, huyện Yên Mô. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Minh Lộc - Phó Chủ tịch Thường trực HND tỉnh, Ban Kinh tế - xã hội Hội Nông dân tỉnh, Thường trực HND huyện Yên Mô, thường trực Đảng ủy, lãnh đạo UBND xã Khánh Thượng. Cơ sở sản xuất rau mầm Nguyễn Thị Phượng là đơn vị sản xuất các loại rau mầm như: rau mầm cải, rau mầm muống…. Các sản phẩm đã được kiểm nghiệm và chứng nhận an toàn vệ sinh thực phẩm. Sản phẩm được cung cấp toàn quốc phục vụ cho các bữa ăn tại các gia đình, nhà hàng, khách sạn. Sản phẩm của cơ sở sản xuất rau mầm Phượng Minh được các khách sạn 4 sao trên địa bàn tỉnh Ninh Bình tin tưởng và sử dụng như khách sạn Hoàng Sơn, khách sạn The Reed, FLC Thanh Hóa…
Ngày 11/7, tại xã Yên Quang (huyện Nho Quan), Hội Nông dân tỉnh tổ chức hội nghị tổng kết và nghiệm thu Mô hình “Phân loại, xử lý chất thải rắn sinh hoạt nông thôn tại nguồn” năm 2022. Dự hội nghị có Đ/c Hoàng Ngọc Chinh, Phó Chủ tịch HND tỉnh, lãnh đạo Ban Xây dựng Hội Hội Nông dân tỉnh, lãnh đạo Hội Nông dân huyện Nho Quan, lãnh đạo Đảng ủy - UBND xã Yên Quang và 80 hộ nông dân tham gia mô hình.
Ngày 17/6/ 2022 Hội Nông dân tỉnh tổ chức ra mắt Chi Hội nghề nghiệp trồng rau theo hướng an toàn xã Yên Sơn thành phố Tam Điệp.
Sáng ngày 17/6/2022 Hội Nông dân tỉnh tổ chức trao con giống, tem truy xuất nguồn gốc xây dựng mô hình “sản xuất, chế biến tiêu thụ dê theo chuỗi giá trị có tem truy xuất nguồn gốc tại phường Yên Bình - TP Tam Điệp”.
|
Đang truy cập :
256
•Máy chủ tìm kiếm : 8
•Khách viếng thăm : 248
Hôm nay :
37250
Tháng hiện tại
: 1814591
Tổng lượt truy cập : 32174239